மாவனெல்ல சம்பவம்: சம்பவத்திற்கு பின்னால் இரு அரசியல்வாதிகளின் ஈடுபாட்டை வெளிப்படுத்துகின்றன

மாவனல்ல பொலிஸ் பிரிவில் சேதமாக்கப்பட்ட புத்த சிலைகள் மற்றும் ஒரு அரசியல் கட்சியுடன் இணைந்த வேறு எந்த நபரும் அல்லது கட்சிகளும் குற்றவியல் விசாரணை புலனாய்வு திணைக்களத்தால் (சிஐடி) விசாரிக்கப்பட்டு வருகின்றன

“சந்தேக நபர்களின் வங்கி கணக்குகள் மற்றும் எந்தவொரு பண பரிமாற்றமும் சி.ஐ.டி.யினால் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளது” என்று மாவனெல்ல பொலிஸில் இருந்து ஒரு அதிகாரி நேற்று ஞாயிற்றுக்கிழமை தெரிவித்திருந்தார். சந்தேக நபர்கள் கத்தோலிக்க மற்றும் இந்து வழிபாட்டு வணக்கங்களை அழித்தனர் என்றும் அவர் கூறினார்.

மாவனெல்ல பொலிஸ் பிரிவில் புத்தர் சிலைகளை சேதமாக்கியதன் பேரில் ஏழு சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். அவர்கள் ஏற்கனவே மாவனல்ல பொலிஸ் பிரிவை விட்டு வெளியேறிவிட்டதாகக் கூறப்பட்டது.

டிசம்பர் 26 புதன்கிழமை மாலையில் நடந்த சில சம்பவங்கள் குறித்து விசாரணை நடத்தியதாக சி.ஐ.டி. தெரிவித்துள்ளது. மோட்டார் சைக்கிளில் சில இளைஞர்கள் மாவனெல்ல நகரிலும், சில புத்தர் சிலைகளையும் சேதப்படுத்தியுள்ளனர். சிறப்புப் பணிப் படை (STF) மூலம் காவல்துறையினர் பாதுகாப்பை உறுதிப்படுத்தினர்.

2007 ஆம் ஆண்டு 56 ஆம் இலக்க சிவில் மற்றும் அரசியல் உரிமைகள் மீதான சர்வதேச உடன்படிக்கைக்கு உட்பட்ட ஏழு சந்தேக நபர்கள் ஜனவரி 2 ஆம் திகதி வரை மாவனெல்லை நீதிமன்றத்தில் மாவனெல்லையில் கைது செய்யப்பட்டு   பின்னர் விடுவிக்கப்பட்டனர்.

சந்தேக நபர்களில் ஒருவர், காவல்துறையினரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டு, கேகாலை மாவட்ட வைத்தியசாலையில் அனுமதிக்கப்பட்டார் .

கலாசார அலுவல்கள் அமைச்சர் சஜித் பிரேமதாசவும் இந்த சம்பவத்தை விசாரணை செய்வார். இந்த நோக்கத்திற்காக கலாசார அலுவல்கள் மற்றும் தொல்பொருளியல் துறையின் ஆறு அதிகாரிகள் நியமிக்கப்பட்டனர்.

ஹெல போட சாவிய சங்கத்தின் செயலாளர், வண. ஜனாதிபதிக்கு ஒரு கடிதத்தில் புத்கல ஜினவானா தேரா, அரசாங்கத்திற்கு குற்றவாளிகளை சட்டத்திற்கு முன் கொண்டு வரவும், அவர்களுக்கு அதிகபட்ச தண்டனையை நிறைவேற்றவும், அத்தகைய நடவடிக்கைகளை இனரீதியான கலவரங்களாக மாற்றுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக அரசாங்கத்தை கேட்டார். சில சமூக ஊடக தளங்கள் இந்த சம்பவத்திற்கு பின்னால் இரு அரசியல்வாதிகளின் ஈடுபாட்டை வெளிப்படுத்தகின்றன. , மோசடி மற்றும் அரசியல்வாதிகளுக்கு இடையே ஒரு நாணய ஒப்பந்தம் இருப்பதை சுட்டிக்காட்டுகின்றன

மார்ச் மாதம் கண்டி, சிங்கள முஸ்லீம் கலவரங்களைத் தூண்டுவதில் இரண்டு அரசியல்வாதிகள் ஈடுபடுத்தப்பட்டுள்ளதாக கூறப்படுகிறது.

Share:

Author: theneeweb